0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Acecyst 200mg gói

Mã: T217
Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Agimexpharm
Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc trị ho

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Biên soạn: Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 716
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Acecyst 200mg gói được biết đến khá phổ biến với tác dụng cung cấp Calci cho cơ thể, phòng ngừa loãng xương. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc những thông tin chi tiết về thuốc Acecyst 200mg gói.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi gói thuốc Acecyst 200mg gói chứa hoạt chất và hàm lượng như sau:

  • Acetylcystein có hàm lượng là 200mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 gói.

Dạng bào chế: Thuốc bột.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Acecyst 200mg gói

2.1 Tác dụng của thuốc Acecyst 200mg gói

Acecyst 200mg là thuốc gì?

Acecyst 200mg gói chứa hoạt chất là Acetylcystein, là thuốc tiêu chất nhầy.

Acetylcystein (N - acetylcystein) là dẫn chất N - acetyl của L - Cystein, một amino - acid tự nhiên.

Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy và thuốc giải độc khi quá liều paracetamol. Thuốc làm giảm độ quánh của đờm ở phổi có mủ hoặc không bằng cách tách đôi cầu nối disulfua trong mucoprotein và tạo thuận lợi để tống đờm ra ngoài bằng ho, dẫn lưu tư thế hoặc bằng phương pháp cơ học.

Acetylcystein cũng được dùng tại chỗ để điều trị không có nước mắt. Acetylcystein dùng để bảo vệ chống gây độc cho gan do quá liều paracetamol

2.2 Chỉ định của thuốc Acecyst 200mg gói

Ðược dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt (Mucoviscidosis) (xơ nang tuyến tụy), bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn, và làm sạch thường quy trong mở khí quản.

Ðược dùng làm thuốc giải độc trong quá liều Paracetamol.

==>> Quý bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc có cùng công dụng: Thuốc long đờm Glotamuc 200mg điều trị bệnh viêm họng, viêm phế quản

3 Liều dùng - Cách dùng của Acecyst 200mg gói

3.1 Liều dùng của thuốc Acecyst 200mg gói

Trẻ em dưới 2 tuổi: Uống ½ gói/ lần x 2 lần/ ngày.

Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: Uống 1 gói/ lần, 2 lần/ ngày.

Trẻ em trên 6 tuổi và người lớn: Uống 1 gói/ lần, 3 lần/ ngày.

3.2 Cách dùng thuốc Acecyst 200mg gói hiệu quả

Hoà thuốc Acecyst 200mg gói với một ít nước cho bột thuốc tan hết. Sau đó uống trực tiếp thuốc vừa hoà tan.

4 Chống chỉ định

Không dùng thuốc trong những trường hợp sau:

Người bị quá mẫn với Acetylcystein.

Người có tiền sử hen.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Cadimusol: Cách dùng - liều dùng, lưu ý khi sử dụng

5 Tác dụng không mong muốn

Người dùng có thể xảy ra một số tác dụng phụ sau khi sử dụng thuốc Acecyst 200mg gói:

Tác dụng phụ thường gặp: Buồn nôn, nôn.

Tác dụng phụ ít gặp: Buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đay.

Tác dụng phụ hiếm gặp: Co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

6 Tương tác thuốc

Khi dùng thuốc bột Acetylcystein 200mg với các thuốc, sản phẩm khác cần lưu ý để tránh một số tương tác thuốc sau:

Acetylcystein là một chất khử nên không phù hợp với các chất oxy hóa. Không được thuốc Acecyst 200mg gói cùng một thời điểm với các thuốc có chứa chất chống oxy hoá.

Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng thuốc Acecyst 200mg gói.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Thận trọng khi dùng thuốc này cho người bệnh có nguy cơ phát hen hay co thắt phế quản.

Bạn hãy tham khảo hướng dẫn sử dụng thật kỹ trước khi dùng thuốc.

Kiêm tra hạn dùng của thuốc thường xuyên để không dùng phải thuốc đã bị hết hạn hay có dấu hiệu của hư hỏng.

7.2 Phụ nữ có thai và cho con bú

Điều trị quá liều Paracetamol bằng Acetylcystein ở người mang thai có hiệu quả và an toàn, và có khả năng ngăn chặn được độc tính cho gan ở thai nhi cũng như ở người mẹ.

Thuốc dùng an toàn cho người cho con bú.

7.3 Bảo quản

Bảo quản nơi khô ráo, tránh ánh nắng trực tiếp.

Để thuốc xa tầm với của trẻ em. Không để trẻ đùa nghịch hoặc uống phải thuốc khi chưa có chỉ định của bác sĩ.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-23483-15.

Nhà sản xuất: Công ty Cổ Phần Dược Phẩm Agimexpharm - Việt Nam.

Đóng gói: Hộp 10 gói, 30 gói x 1,6g.

9 Thuốc Acecyst 200mg gói giá bao nhiêu?

Thuốc Acecyst 200mg gói giá bao nhiêu? Hiện nay thuốc đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá thuốc cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm. 

10 Mua thuốc Acecyst 200mg gói ở đâu chính hãng, uy tín nhất? 

Thuốc Acecyst 200mg gói mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt hàng cũng như được tư vấn sử dụng đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 716
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
2 Thích

Nhà thuốc ơi, mình muốn mua thuốc Thuốc Acecyst thì liên hệ vào đâu ạ?

Bởi: Ngọc Minh vào 19/09/2020 9:06:04 SA

Thích (2) Trả lời

Chào bạn, bạn hãy làm theo hướng dẫn ở mục mua hàng phía trên hoặc liên hệ trực tiếp đến số điện thoại hotline 1900888633 hoặc đến trực tiếp nhà thuốc tại địa chỉ số 120 - Đội Cấn - Ba Đình - Hà Nội để dược sỹ tư vấn cụ thể cho bạn nhé.

Quản trị viên: Dược sĩ Lan Anh vào

Thích (0) Trả lời
Acecyst 200mg gói 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Acecyst 200mg gói
VP
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Thuốc Acecyst tốt tuyệt với. Thuốc Acecyst có thành phần là Acetylcystein giúp long đờm, trị ho, Võ Phượng Yêu nhà thuốc lắm

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633