0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

ACC 200mg - Thuốc hô hấp

Mã: AA196

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000 ( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000 ( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hô hấp

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay, trên thị trường có nhiều loại Thuốc có tác dụng điều trị tiêu nhầy long đờm như: thuốc Acetylcystein STADA, thuốc Seominex, thuốc Acc 200mg. Tuy nhiên, với mỗi bệnh nhân khác nhau thì phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin gửi đến bạn đọc thông tin và cách sử dụng thuốc Acc 200mg.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc tác dụng trên đường hô hấp.

Dạng bào chế: Bột pha dung dịch uống.

Thành phần:

Mỗi viên Acc 200mg gồm có: 

  • Acetylcystein hàm lượng 200mg.

  • Tá dược vừa đủ 1 gói.

2 CÔNG DỤNG VÀ CHỈ ĐỊNH 

Công dụng của thuốc Acc 200mg

Thuốc Acc 200mg có công dụng điều trị tăng tiết dịch nhầy do ho khan ho có đờm, giúp tiêu chất nhầy trong các bệnh viêm phổi và viêm phế quản cấp và mãn tính.

Thuốc có thành phần chính là acetylcystein - là một chất có tác dụng long đờm, điều hòa chất nhầy. Acetylstein vào cơ thể sẽ được hấp thu nhanh qua ống tiêu hóa đến gan, bị gan khử thành cystein - một chất chuyển hóa có hoạt tính. 

Thuốc có tác dụng tan đờm nhờ cơ chế tác dụng của nhóm sulfhydryl tự do có trong acetylcysteine tạo liên kết với nhóm disulfide trong mucoprotein (liên hợp glucuronid và sulfat). Cầu nối disulfua bị tách đôi giúp dễ dàng tống đờm ra ngoài cơ thể thông qua hoạt động ho hoặc bằng phương pháp cơ học. 

Sử dụng thuốc ACC 200mg bằng đường uống giúp giảm lượng vi khuẩn trong đờm ở phổi từ đó giúp bệnh tình ngày càng thuyên giảm.

Chỉ định của thuốc Acc 200mg

  • Tiêu nhầy trong bệnh xơ nang tuyến tụy hay các bệnh có nhầy nhớt khác.

  • Bệnh lý ở hệ hô hấp như viêm phế quản, viêm phổi có xuất hiện nhiều dịch đờm nhầy quánh đặc.

3 LIỀU LƯỢNG – CÁCH DÙNG 

Liều lượng thuốc Acc 200mg

Liều lượng dùng thuốc thay đổi theo độ tuổi như sau:

Trong chứng tiêu nhầy:

  • Liều dùng đối với người lớn và trẻ từ 14 tuổi: uống 1 gói x 2-3 lần/ ngày.

  • Với trẻ em từ 6 đến 14 tuổi: uống 1 gói x 2 lần/ ngày hay nửa gói x 3 lần/ ngày.

  • Với trẻ em từ 2 đến 5 tuổi: uống nửa gói x 2-3 lần/ ngày.

Trong chứng tăng tiết dịch nhầy:

  • Với trẻ em trên 6 tuổi và người lớn: uống 1 gói x 3 lần/ ngày.

  • Với trẻ em 2-5 tuổi: uống nửa gói x 4 lần/ ngày.

Nên tham khảo ý kiến của bác sĩ về liều lượng thích hợp đối với từng triệu chứng và thể trạng của mỗi người để nhận được kết quả tốt nhất.

Làm gì khi quá liều?

Trong trường hợp xuất hiện các tác dụng phụ khác nguy hiểm, hãy gọi ngay cho cấp cứu hoặc đưa đến cơ sở y tế gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Thành phần acetylcystein cần dùng theo lịch cụ thể, tuy nhiên nếu bạn quên liều thuốc Acc 200mg thì cần bổ sung ngay. Bạn có thể bỏ liều đã quên và tiếp tục dùng mới nếu gần đến thời điểm uống liều kế tiếp. 

Nhiều người thường uống gấp đôi liều để bù cho những liều đã quên, đây là sai lầm nghiêm trọng mà bạn không nên mắc phải.

Cách dùng thuốc Acc 200mg hiệu quả

Hòa tan gói thuốc Acc 200mg với một lượng nước vừa đủ.

Uống ngay sau khi ăn.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH 

  • Chống chỉ định với đối tượng bị mẫn cảm hoặc dị ứng với hoạt chất acetylcystein hay bất kì thành phần nào của thuốc Acc 200mg.

  • Không sử dụng thuốc Acc 200mg cho bệnh nhân đang điều trị viêm loét dạ dày tá tràng.

  • Chống chỉ định dùng thuốc cho trẻ dưới 2 tuổi vì có thể gây nhiều tác dụng không mong muốn.

5 TÁC DỤNG PHỤ 

Thuốc có thể đem đến các tác dụng phụ hiếm gặp như triệu chứng ù tai, viêm miệng, rối loạn đường tiêu hóa.

Nếu gặp các triệu chứng này, hãy liên lạc với bác sĩ của bạn hoặc đến ngay cơ sở ý tế gần nhất để được điều trị kịp thời.

6 TƯƠNG TÁC 

Nghiên cứu chỉ ra rằng thuốc Acc 200mg tương tác với các thuốc điều trị ho, thuốc nitroglycerin và tetracycline gây ra các phản ứng bất lợi. Vì vậy không nên dùng Acc 200mg với các thuốc này.

Cho bác sĩ biết bạn đang sử dụng các loại thuốc nào gần đây để nhận được đơn thuốc phù hợp với thể trạng của bạn.

7 LƯU Ý VÀ BẢO QUẢN 

Lưu ý với thuốc Acc 200mg

  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và chỉ sử dụng thuốc khi có sự chỉ định của bác sĩ.

  • Uống đúng liều đã được bác sĩ quy định, nếu muốn tăng liều cần tăng một các từ từ. Ngược lại, nếu muốn ngưng thuốc, cần giảm dần liều rồi mới ngưng hẳn.

  • Trường hợp sử dụng thuốc một thời gian mà không có tiến triển, có các  triệu chứng khó chịu hoặc tác dụng không mong muốn mức độ nặng nên ngưng uống thuốc và hỏi ý kiến bác sĩ để được tư vấn đổi thuốc.

  • Trong quá trình sử dụng thuốc Acc 200mg sẽ đào thải đờm bằng cách ho khạc, nếu bệnh nhân nhỏ tuổi chưa tự khạc đờm ra ngoài có thể sử dụng các biện pháp hút đờm hoặc giảm uống nước.

  • Để xa tầm tay trẻ em.

Lưu ý với phụ nữ có thai và cho con bú

Thận trọng khi dùng thuốc Acc 200mg cho phụ nữ có thai và cho con bú.

Bảo quản thuốc Acc 200mg

  • Nên sử dụng thuốc trong tình trạng tốt nhất, hộp còn nguyên không bị méo mó, không bị hở.

  • Bảo quản ở nhiệt độ trên 25 độ C, tránh những chỗ ẩm thấp và không để ánh sáng trực tiếp chiếu vào.

  • Không sử dụng sản phẩm khi đã quá hạn ghi trên bao bì.

8 NHÀ SẢN XUẤT 

SĐK: VD-11089-10.

Nhà sản xuất: Lindopharm GmbH – Đức.

Đóng gói: Hộp 50 hoặc 100 gói.

9 THUỐC ACC 200mg GIÁ BAO NHIÊU?

Thuốc Acc 200mg hiện nay đang được bán ở Central Pharmacy - trungtamthuoc.com, giá sản phẩm có thể đã được cập nhập ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline: 1900888633 để được tư vấn thêm.

10 THUỐC ACC 200mg MUA Ở ĐÂU?

Thuốc Acc 200mg mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể đặt ngay thuốc trên website này (có gửi kèm ảnh chụp đơn thuốc của bạn) hoặc mua trực tiếp tại Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội.

11 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Hacimux - Thuốc làm tiêu chất nhầy đường hô hấp.

Thuốc Bifacold 200mg chứa Acetylcystein là thuốc tiêu nhầy.

Stacytine 600 stada.

Ngày đăng
Lượt xem: 137
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi thuốc ACC 200mg có thể có tác dụng phụ nào?

Bởi: bá duy vào 01/10/2020 4:13:22 CH

Thích (0) Trả lời
ACC 200mg 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
ACC 200mg
NH
5 trong 5 phiếu bầu

nhà thuốc an huy uy tín, thuốc chất lượng, nhân viên tư vấn nhiệt tình

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633